Tư Vấn Mobile - Nơi những thắc mắc của bạn được giải đáp

Mr.NamThanh

Linh Hồn Quỷ Đỏ
7/4/08
771
0
Hà Nội
MUSVN Đồng
0
Cho em hỏi tí nha. Em muốn tạo themes cho Nokia thì dùng phần nào vậy ạ. Với lại cái Nokia6270 của em có nhận bộ nhớ thẻ khi dùng cable nhưng không thể nào connect qua PC Suite được. trong thời gian chờ đợi, thank truớc cho các anh/.

1. Các phần mềm làm theme giới thiệu ở trên đều có thể làm theme cho Nokia được.

2. Có thẻ nhớ sao em không dùng cái đầu đọc thẻ nhớ mà dùng có phải tiện hơn nhiều không. Không connect được với PC Suite có nhiều nguyên nhân lắm: Có thể do cable hay cổng USB bị hỏng, chưa chỉnh đúng thông số....

vantin_lv

♥NK Bất Động Sản♥
4/4/08
2,110
0
30
Đà Nẵng
MUSVN Đồng
0
Mấy anh cho e hỏi :D Em đang sài con L6 hàng củ , nhưng nó ko nhận USB :| Đem ra cửa hàng thì bọn nó bảo là phải có Driver :| Em dow Driver trên mạng về ( tên đầy đủ của DRV nè Motorola_EU_Driver_Installation_v2.6.2 :D ) Nhưng cắm vào nó cũng ko nhận :| Nó còn ko hiện ra cái dấu hiệu dưới thanh Tarbar nữa cứ, phát âm thanh tèn tèn hoài à :| Giúp em với :(

Mr.NamThanh

Linh Hồn Quỷ Đỏ
7/4/08
771
0
Hà Nội
MUSVN Đồng
0
Mấy anh cho e hỏi :D Em đang sài con L6 hàng củ , nhưng nó ko nhận USB :| Đem ra cửa hàng thì bọn nó bảo là phải có Driver :| Em dow Driver trên mạng về ( tên đầy đủ của DRV nè Motorola_EU_Driver_Installation_v2.6.2 :D ) Nhưng cắm vào nó cũng ko nhận :| Nó còn ko hiện ra cái dấu hiệu dưới thanh Tarbar nữa cứ, phát âm thanh tèn tèn hoài à :| Giúp em với :(

Muốn kết nối được sau khi cài driver em phải dùng chương trình MobilePhoneTool để kết nối thì mới được. Em có thể vào 1 trong các link bên dưới đêt tải MPT nhé :D:D

Mã:
http://rapidshare.de/files/28649208/Moto_3.23.rar.html

Hoặc 

http://www.brothersoft.com/downloads/motorola-mobile-phone-tools.html

Mr.NamThanh

Linh Hồn Quỷ Đỏ
7/4/08
771
0
Hà Nội
MUSVN Đồng
0
Em dùng cái N72 mà sao không để hình nền là hình động được

Nó báo lỗi gì vậy em? Thường có thể kích thước file hình của em quá lớn máy sẽ không hỗ trợ cài làm hình nền. Em có thể khắc phục bằng cách giảm kích thước file hình của mình đi rồi thử lại xem sao. Nếu vẫn không được em xem nó bão lỗi gì rồi post lên đây anh mới hướng dẫn cụ thể cho em được ;);)

Gà Con Chạy Lon Ton

Active member
8/7/08
41
0
MUSVN Đồng
0
ko đơn giản chỉ để cái ảnh *.gif là được đâu mà phải là những theme có wall động .... bạn có thể tìm thấy rất nhiều ở ownskin.com
sau khi tải về máy bạn cài đặt bình thường
nó sẽ có 1 cái biểu tượng OWNSKIN trong menu , có thể tùy chọn để hình động hoặc tắt đi ....

©TH

Ngày đó rồi cũng đến !
4/4/08
701
0
41
TP Hoa Phượng Đỏ
MUSVN Đồng
0

Có một số thông tin này em cần biết:
- N72 của em thuộc dòng máy sử dụng hệ điều hành Symbian S60 8.0, cùng họ với 6670, 6680, 6681 ....
- Tất cả các dòng máy chạy trên hệ điều hành Symbian S60, Symbian UIQ (Nokia và Sony Ericsson là chủ yếu) đều không hỗ trợ Wallpaper dạng .gif.
- Nói như thế không hoàn toàn chính xác, khi cài wallpaper dạng .gif thì hình ảnh vẫn hiện ở chính giữa màn hình nhưng chỉ là ảnh tĩnh, không hoạt động.
- Các dòng Symbian S60 từ 6600, 7610, 3230 ... 6680, 6681, N-Series ... không hỗ trợ hiển thị wallpaper toàn màn hình, chỉ có thể hiện hình ảnh trên 1 phần nhỏ màn hình ở chính giữa.
- Các dòng máy Symbian UIQ, đặc biệt là UIQ 3.0 như P990i, P1i, M600i, M608c, W950i, 960i hỗ trợ hiển thị wallpaper tới 80% màn hình ở độ phân giải 240 x 301 pixel.
- Lời khuyên là: Bất kì dòng máy nào cũng không nên để wallpaper dạng ảnh động hoặc sử dụng theme dạng động vì rất rất hao pin.

Sửa lần cuối:

corleone

Well-known member
8/4/08
107
0
MUSVN Đồng
0
các anh ơi cho em hỏi em vừa tậu con 8910 nhưng ko thể nào cho nó hiện ngày tháng ra man hình được. các bác giúp em với. Nó chỉ hiện mỗi giờ thôi còn ngày tháng em ko tài nào cho hiênd được

corleone

Well-known member
8/4/08
107
0
MUSVN Đồng
0
các anh cho em hỏi liệu vỏ điện thoại mà mạ một lớp bạc thì có ảnh hưởng gì đến máy ko ạ

Cr7.mufc

.::.[Mu♥Trong♥Tim].::.
18/4/08
602
0
Miền quê nghèo...............
MUSVN Đồng
0
Hic, đọc xong phần hướng dẫn của anh chắc không còn sức mà soạn chuông mất, dù sao thì cũng thanks vì sự nỗ lực cống hiến vì dân lành bọn em hi hi!

brain

Nothing's impossible
27/4/08
476
0
HCM city
MUSVN Đồng
0
Máy em là 3250.Em rút thẻ nhớ ra chép nhạc.Lúc đưa vô máy thì máy nó o chịu đọc nữa.Bác nào bít sửa thì giúp em với

Mr.NamThanh

Linh Hồn Quỷ Đỏ
7/4/08
771
0
Hà Nội
MUSVN Đồng
0
các anh cho em hỏi liệu vỏ điện thoại mà mạ một lớp bạc thì có ảnh hưởng gì đến máy ko ạ

Theo các nhà sản xuất thì lớp vỏ của điện thoại ngoài nhiệm vụ để trang trí, bảo vệ điện thoại còn có nhiệm vụ nữa là tỏa nhiệt cho điện thoại ( đối với một số một điện thoại, một số mẫu lại có chỗ thoát nhiệt riêng). Do đó đối với một số mẫu điện thoại thì nhà sản xuất khuyến cáo không làm như việc như vậy. Nguyên nhân khi bạn phủ một lớp bạc như vậy sẽ làm cho khả năng thoát nhiệt của điện thoại kém đi sẽ không tốt cho máy. Nhưng trên thực tế thì người ta có thể trang trí lên điện thoại theo mọi cách, mọi kiểu mà mình thích :D:D

Mr.NamThanh

Linh Hồn Quỷ Đỏ
7/4/08
771
0
Hà Nội
MUSVN Đồng
0
Máy em là 3250.Em rút thẻ nhớ ra chép nhạc.Lúc đưa vô máy thì máy nó o chịu đọc nữa.Bác nào bít sửa thì giúp em với

Máy của bạn không nhận thẻ nhớ nó có báo gì không? Bạn thử kiểm tra lại và chắc chắn thẻ của bạn vẫn còn sống thì kiểm tra lại điểm tiếp xúc giữa thẻ và máy ( có thể trong quá trình giúp thẻ ra chân tiếp xúc đã bị cong hoặc núp xuống...). Nếu vẫn không được thì chỉ còn cách đem ra thợ sửa thôi. ( Nhiều khả năng nó bị hỏng cái nãy nhỏ xúi ở mặt đối diện của thẻ mà cái này chắc chỉ có thợ mới sửa được thôi :( :( )

brain

Nothing's impossible
27/4/08
476
0
HCM city
MUSVN Đồng
0
Máy của bạn không nhận thẻ nhớ nó có báo gì không? Bạn thử kiểm tra lại và chắc chắn thẻ của bạn vẫn còn sống thì kiểm tra lại điểm tiếp xúc giữa thẻ và máy ( có thể trong quá trình giúp thẻ ra chân tiếp xúc đã bị cong hoặc núp xuống...). Nếu vẫn không được thì chỉ còn cách đem ra thợ sửa thôi. ( Nhiều khả năng nó bị hỏng cái nãy nhỏ xúi ở mặt đối diện của thẻ mà cái này chắc chỉ có thợ mới sửa được thôi :( :( )

Cái thẻ thì vẫn còn ngon bác ơi.Còn cái vụ điểm tiếp xúc thì chắc phải đem ra tiệm quá:D

hainm26

Member
27/8/08
18
0
MUSVN Đồng
0
1110i hang ngoài có phải là hảng tàu không các bác,có thàng rao bán 350k em định sút

©TH

Ngày đó rồi cũng đến !
4/4/08
701
0
41
TP Hoa Phượng Đỏ
MUSVN Đồng
0
Sử dụng nhiều Theme trên máy có hại máy hok ?
Nối đt qua dây Usb có hại máy và thẻ nhớ hok
Thanks

Sử dụng theme rất hại máy.
Nối ĐT qua dây cũng hại máy và thẻ nhớ !
Tốt nhất không nên dùng X_X

P/s: Hỏi cái gì mà không có chủ ngữ vị ngữ gì hết, tối thui !

az_liverpudlian

_ [LIV] invincible _
6/9/08
481
0
Trái đất
MUSVN Đồng
0
Sử dụng theme rất hại máy.
Nối ĐT qua dây cũng hại máy và thẻ nhớ !
Tốt nhất không nên dùng X_X

P/s: Hỏi cái gì mà không có chủ ngữ vị ngữ gì hết, tối thui !

cám ơn bạn
nhưng bạn nên nói rõ ràng hơn.không dùng thì có thẻ nhớ để làm gì