Trò chuyện cùng TM Number 4 Number 1

devilstar4444

Well-known member
15/6/08
112
0
MUSVN Đồng
0

Chiều thứ 7 (6/9), lần đầu tiên mình đấu giải dưới màu áo MUSSG và với vị trí thủ môn. Rất vui khi đc đứng trên sân, khoác trên mình chiếc áo MUSVN màu... xanh mang số 14 và mặc cái quần số... 1 ;))

Có lẽ là trận đầu nên thật sự mình thi đấu dưới sức, may mà ko mắc lỗi ngớ ngẩn X_X Mình có cảm giác như 1 thủ môn mới tập, chỉ biết bắt và đẩy những pha bóng cơ bản, hoàn toàn ko có những pha cứu nguy xuất thần, ko khống chế tốt khu cấm địa (sân cũng chẳng đc vẽ khu cấm địa), ko tạo đc sự yên tâm cho đồng đội và tâm lý cho đối thủ. 4 trong 5 bàn thua đều là các pha 1 đối 1 và mình đã thua, cả trận hình như chỉ cản đc 2-3 lần đối mặt thui thì phải. Khuyết điểm lộ rất rõ là kỹ thuật đổ người quá chậm, 4 bàn thua mình đều chỉ kịp chạm vào bóng mà ko đẩy ra đc và 4 bàn đều xỉa vào góc xa khi mình khép góc gần. Tứ chỉ mình bài tập kỹ thuật này với.

Còn 1 vấn đề nữa là mình vẫn chưa wen với việc mang găng, nó ko ôm sát tay mình >.<
Ko biết phải nói sao nữa , khi đứng trước khung thành là phải lì lợm . Tín có biết 2 từ BẮT BÀI là gì ko ? , 1 thủ môn hay củng phải nhờ vào yếu tố đó đó , yếu tố đó ở đâu mà có , nó chỉ có khi mình cọ xác nhiều và phải có óc phán đoán nhanh nữa , chứ ko phải 1 sớm 1 chiều là mình giỏi được . còn về phản xạ thì còn tùy thuộc vào mỗi người , thực sự là ko biết phải diễn tả trên đây thế nào nữa. chắc phải lấy vé máy bay bay về VN it bữa quá , hi hi . còn về găng tay thì cũng ko cần phải bận tâm vì cũng có 1 vài thủ môn khi chụp họ cũng ko mang găng, tại vì Tín mới mang nên cảm thấy vậy thôi chứ rồi cũng quen à.

Mà mấy bữa nay sao rồi , vẫn tốt chứ hả .

devilstar4444

Well-known member
15/6/08
112
0
MUSVN Đồng
0
Cho nhìn đội bóng này, cho thêm nhớ và thèm đá banh này

Phải nói là Thèm luôn chứ nhớ cái gì , ngay đến coi đá banh trên TV còn ko có nữa , ở mỹ có quá it người đam mê đá bóng nên nhiều lúc tự nói mấy người ở mỹ này chẳng biết thưởng thức bóng đá là gì.

Nhìn tấm hình này còn nhớ hơn nữa , toàn là những gương mặt quen thuộc.

lúc đầu mình nhìn vào hình thì thấy vô cùng ngạc nhiên , ko ngờ trước giờ mình lên máy bay mình đã giới thiệu được 1 người vào đội . đó là người đang ngồi mà nhắm mắt đó.

devilstar4444

Well-known member
15/6/08
112
0
MUSVN Đồng
0
Ara em thấy anh hôm đó chụp nhiều trái good lắm rồi

Có thể cái găng tay của anh hơi rộng, nếu thích thì em dẫn đi mua cái khác cho vừa tay ^^ ( em dẫn đi còn anh tự trả tiền nha ^^

Helo anh Tứ, hehe, hôm qua mới gặp anh Sơn bạn anh, cũng dễ thương như anh vậy đó :D
Thiệt dậy sao hả DinDin , nhưng mà Sơn có đá được gì ko , Sơn có thích nghi được với đội ko vậy , vậy là trước khi đi thì anh cũng đã lôi kéo được 1 người vào đội , nhưng mà ông nội đó đá có hay ko vậy DinDin . uh DinDin , Sơn đã tham gia cùng đội mình bao lâu rồi . DinDin và mọi người vẫn tốt chứ . cho Tứ gởi lời thăm đến mọi người .

khaitam

Member
9/4/08
17
0
MUSVN Đồng
0
hey!Chào Tứ,vẩn khỏe chứ ha?Sơn lên đá với đội được 2 trận(chủ nhật và tối thứ 3),nói chung là đá cũng khá tốt.

Ara

Well-known member
26/5/08
363
0
Bóng đêm của Địa ngục lửa
MUSVN Đồng
0
Ko biết phải nói sao nữa , khi đứng trước khung thành là phải lì lợm . Tín có biết 2 từ BẮT BÀI là gì ko ? , 1 thủ môn hay củng phải nhờ vào yếu tố đó đó , yếu tố đó ở đâu mà có , nó chỉ có khi mình cọ xác nhiều và phải có óc phán đoán nhanh nữa , chứ ko phải 1 sớm 1 chiều là mình giỏi được . còn về phản xạ thì còn tùy thuộc vào mỗi người , thực sự là ko biết phải diễn tả trên đây thế nào nữa. chắc phải lấy vé máy bay bay về VN it bữa quá , hi hi . còn về găng tay thì cũng ko cần phải bận tâm vì cũng có 1 vài thủ môn khi chụp họ cũng ko mang găng, tại vì Tín mới mang nên cảm thấy vậy thôi chứ rồi cũng quen à.

Mà mấy bữa nay sao rồi , vẫn tốt chứ hả .

Tối thứ 3 vừa rồi, Tín và mấy người nữa vẫn còn bị tâm lý do trận chiều thứ 7 (ku Cường lên sân mà quyết định ngồi ngoài lun @-) ). Nhưng Tứ yên tâm, đội mới có 1 HLV thủ môn. Ku này còn nhỏ, nick là phanbuibathu (Phấn bụi bất hủ ấy), tập năng khiếu thủ môn, nhưng tiếc là từng bị gãy tay, bỏ chụp 6 năm nên h ko dám chụp nữa. Hắn lên hướng dẫn chụp cũng ok lắm. Hy vọng sớm tìm ra thủ môn thật sự (cho tui đc đá trung vệ nữa chứ) :D

devilstar4444

Well-known member
15/6/08
112
0
MUSVN Đồng
0
hey!Chào Tứ,vẩn khỏe chứ ha?Sơn lên đá với đội được 2 trận(chủ nhật và tối thứ 3),nói chung là đá cũng khá tốt.
uh, mọi chuyện vẫn tốt , mọi chuyện ở bên đó vẫn tốt chứ hả Tâm , vần còn coi tiệm chứ hả . nói với Sơn dùm Tứ là nếu ông nội đó mà đá ko ra gì thì coi chừng đó . ông nội đó vào đá tiền đạo hả . coi mấy đàng anh chăm sóc em nhỏ nó mới vô nếu có gì sai xót thì mấy anh nhắc nhở nó liền nha . hi hi. thanks.

à mà Tâm sao chẳng nghe ai nói về các giải đấu vậy , tỉ số cũng ko mà lịch thi đấu cũng ko.

devilstar4444

Well-known member
15/6/08
112
0
MUSVN Đồng
0
Tối thứ 3 vừa rồi, Tín và mấy người nữa vẫn còn bị tâm lý do trận chiều thứ 7 (ku Cường lên sân mà quyết định ngồi ngoài lun @-) ). Nhưng Tứ yên tâm, đội mới có 1 HLV thủ môn. Ku này còn nhỏ, nick là phanbuibathu (Phấn bụi bất hủ ấy), tập năng khiếu thủ môn, nhưng tiếc là từng bị gãy tay, bỏ chụp 6 năm nên h ko dám chụp nữa. Hắn lên hướng dẫn chụp cũng ok lắm. Hy vọng sớm tìm ra thủ môn thật sự (cho tui đc đá trung vệ nữa chứ) :D
chứ thứ 7 vừa rồi đá với ai và kết quả như thế nào mà bị tâm lý , bộ có chuyện gì hả .chú phanbuibathu mới vô đội hả. anh Dũng bữa này ko chụp nữa hả , sân nhỏ cũng ko hả . cọi bộ cái vị trí thủ môn cũng khó giải quyết quá ta. hi vọng là ae sớm giải quyết vấn đề này càng nhanh càng tốt .

khaitam

Member
9/4/08
17
0
MUSVN Đồng
0
Hic!dạo này đội mình đá thê thảm quá,đá giải nào thua giải đó.

peDanhlovebecksandmu

♥iu MU và chị SCHU lém lém♥
21/5/08
701
0
nơi nào có Becks và MU!!Zanessa
360.yahoo.com
MUSVN Đồng
0
uh, mọi chuyện vẫn tốt , mọi chuyện ở bên đó vẫn tốt chứ hả Tâm , vần còn coi tiệm chứ hả . nói với Sơn dùm Tứ là nếu ông nội đó mà đá ko ra gì thì coi chừng đó . ông nội đó vào đá tiền đạo hả . coi mấy đàng anh chăm sóc em nhỏ nó mới vô nếu có gì sai xót thì mấy anh nhắc nhở nó liền nha . hi hi. thanks.

à mà Tâm sao chẳng nghe ai nói về các giải đấu vậy , tỉ số cũng ko mà lịch thi đấu cũng ko.

a Tứ yên tâm nha , a Sơn dạo này hay lên đá với đội lém , :D, ảnh đá tốt lắm á , ngoài ra khi lên sân ảnh còn mặc áo đội tuyển Anh iu quí của pé Danh nữa , nên pé Danh thix ảnh lắm á :x .Dạo này a Tứ vẫn khỏe hả ? Có nhớ mọi người hok nè ????

©TH

Ngày đó rồi cũng đến !
4/4/08
701
0
41
TP Hoa Phượng Đỏ
MUSVN Đồng
0
Dạo này ku Tứ đi đâu mất tích nhỉ ?
Ku Sơn lên đội được 3 tuần rồi, đá sân lớn cũng khá :D
Sân nhỏ đá chưa đc, đang luyện dần dần ;))
Nhưng duyệt cái vụ tinh thần :x

cuongcn05

Active member
5/5/08
27
0
MUSVN Đồng
0
Nãy giờ em đọc từ trang 1 đến trang 11 thấy thật ngưỡng mộ người tiền nhiệm của mình quá. Cho dù chưa gặp lần nào nhưng em cũng chúc anh học hành thật tốt, thành đạt trong cuộc sống. Hy vọng em sẽ thế đc phần nào hình ảnh của anh trong ACE MUSSG!!!

devilstar4444

Well-known member
15/6/08
112
0
MUSVN Đồng
0
ko biet sao may nay danh chu tieng viet ko duoc . xin mods tha cho bai nay nha. co gi se tim phong de danh chu tieng viet lai sau.
may bua nay moi di chuyen qua nha moi o nen mat lien lac. hom nay moi ket noi internet nen moi thu vao 4r noi chuyen voi moi nguoi . moi nguoi van khoe chu , doi minh co nhung thay doi gi ko, co gianh duoc giai nao ko

devilstar4444

Well-known member
15/6/08
112
0
MUSVN Đồng
0
dạo này sao rồi pác Tín . mọi người vẫn khỏe chứ , dạo này còn giữ vị trí là chốt chặn cuối cùng ko ? mấy bữa nay ko vào 4r được là vì bận quá , vì mới qua nên có rất nhiều chuyện phải làm nên nhiều lúc mệt lắm . nhớ đá banh với mọi người quá. bên này từ lúc qua tới giờ ko đụng được trái banh nữa :(( , đến nổi thời giờ coi đá banh còn ko có nữa , đúng thật là chán. đội mình có gì mới ko Tín , hội cổ động viên như DinDin , TN, DanhDanh , schu ..... vẫn còn khí thế như trước chứ hả . nhìn mấy tấm hình sinh nhật của anh Dũng mà thấy tiếc , nếu còn ở VN thi ngày đó làm sao thiếu Tứ được ~X(

©TH

Ngày đó rồi cũng đến !
4/4/08
701
0
41
TP Hoa Phượng Đỏ
MUSVN Đồng
0
dạo này sao rồi pác Tín . mọi người vẫn khỏe chứ , dạo này còn giữ vị trí là chốt chặn cuối cùng ko ? mấy bữa nay ko vào 4r được là vì bận quá , vì mới qua nên có rất nhiều chuyện phải làm nên nhiều lúc mệt lắm . nhớ đá banh với mọi người quá. bên này từ lúc qua tới giờ ko đụng được trái banh nữa :(( , đến nổi thời giờ coi đá banh còn ko có nữa , đúng thật là chán. đội mình có gì mới ko Tín , hội cổ động viên như DinDin , TN, DanhDanh , schu ..... vẫn còn khí thế như trước chứ hả . nhìn mấy tấm hình sinh nhật của anh Dũng mà thấy tiếc , nếu còn ở VN thi ngày đó làm sao thiếu Tứ được ~X(

Thêm một thợ lặn nữa mới nổi lên :))
Dạo này mần ăn thế nào mà kín tiếng thế ~O:-)

devilstar4444

Well-known member
15/6/08
112
0
MUSVN Đồng
0
Thêm một thợ lặn nữa mới nổi lên :))
Dạo này mần ăn thế nào mà kín tiếng thế ~O:-)
thì dạo này cũng hơi vất vả pác Chung ơi. vì mọi điều ở đây cũng còn mới nên phải học hỏi rất nhiều , nhưng cho tới bây giờ thì mọi chuyện cũng coi như là tạm ổn . giờ chỉ còn tính cho tương lai sau này thôi pác ơi . đội có gì mới ko pác . thèm khoác lại chiếc áo có dòng chữ MUSVN quá . ở bên này đôi lúc cũng có lấy chiếc áo mà có chử kí của mọi người ra xem nè . bây giờ mọi chuyện trở nên xáo trộn hết rồi pác Chung ơi , ko còn giống khi ở VN nữa .

Ara

Well-known member
26/5/08
363
0
Bóng đêm của Địa ngục lửa
MUSVN Đồng
0
Hội cổ động vẫn xôm
Tín thì h bận nên ko đi đá CN đc, tối thứ 3 vẫn chụp đều :D

2 tuần rồi ko đc đá tối thứ 3 nhá pác Chung Tử Đơn, thêm 1 tuần là... 3 tuần đấy ;))

6/4/08
315
0
MUSVN Đồng
0
Cố gắng " kiếm em 1 cô tây " nha anh Tứ . Hy vọng anh lên diễn đàn thường xuyên chứ đừng có làm thợ lặn lun nha . Đội từ ngày anh ra đi sa sút TM quá , anh tuyển cho anh em 1 nv mới đi