Trạm cấp cứu virus, trojan, spy, ...

Sin Solskjaer

Well-known member
3/9/08
3,891
3
Bình Thuận
MUSVN Đồng
0

Mỗi lần cắm USB vào là nhiễm virus Ghost...... gì gì đó.
:| Sin mún hỏi là có phần mềm diệt virus nào diệt đc virus đó ko?!
Và có phần mềm diệt virus nào bảo vệ cho USB ko!?
cho Sin xin cái link nhá :D

bún

"Còn Zin"
7/8/08
268
0
32
rachquan.net
MUSVN Đồng
0

Mỗi lần cắm USB vào là nhiễm virus Ghost...... gì gì đó.
:| Sin mún hỏi là có phần mềm diệt virus nào diệt đc virus đó ko?!
Và có phần mềm diệt virus nào bảo vệ cho USB ko!?
cho Sin xin cái link nhá :D
AVG - Miễn phí mà hiệu quả

Mã:
 http://www.download.com.vn/virus+spyware+malware+trojan/4743_avg_anti_virus_free_8_0_1.aspx?op=download

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

aboo253

Well-known member
4/11/08
96
0
Nhà hát của quỷ, khửa!
MUSVN Đồng
0
SOS!!!!

Máy em vừa bị nhiễm virus từ trên mạng. Em đã diệt bằng Symantec và CMC rùi nhưng trong thư mục Internet Option thì cái Home Page bị nó khóa cho ẩn rùi, còn khi mở nick chat thì Symantec cứ 3 phút lại thông báo đã diệt luồng virus mới xâm nhập. Em nghĩ là nó ko chỉ phá như thế thôi đâu, các anh bày em cách diệt tận gốc nó đi ko thì máy em liệt mất, em ko muốn xã bộ ghost vì sợ mất dữ liệu. Các anh giúp em mau đi!!!![..] [..] [..] [..] [..]

Phantom

script kiddie
16/10/08
69
0
MUSVN Đồng
0
Máy em vừa bị nhiễm virus từ trên mạng. Em đã diệt bằng Symantec và CMC rùi nhưng trong thư mục Internet Option thì cái Home Page bị nó khóa cho ẩn rùi, còn khi mở nick chat thì Symantec cứ 3 phút lại thông báo đã diệt luồng virus mới xâm nhập. Em nghĩ là nó ko chỉ phá như thế thôi đâu, các anh bày em cách diệt tận gốc nó đi ko thì máy em liệt mất, em ko muốn xã bộ ghost vì sợ mất dữ liệu. Các anh giúp em mau đi!!!![..] [..] [..] [..] [..]

Không có thông tin gì cụ thể,thông báo gì thì phải ghi lại chứ? Cũng không có hình minh họa thì giúp làm sao?
Theo thông tin trên thì có vẻ Symantec và CMC ko diệt được rồi, tải và cài đặt các antivirus mạnh hơn như Kaspersky hay BitDefender để diệt thử xem.

SonNguyen

Tớ Không Phải Admin
4/4/08
1,247
1
36
Nơi tôi sinh
sonnguyen.com
MUSVN Đồng
0
Không có ai diệt được con virus mà em đã nêu sao? Hic hic hic!!!:(( :(( :(( :((
Nếu bạn đưa hình ảnh thì hay hơn

Bạn có vào đc run --> regedit không>

nếu vào đc thì bạn search ngay tên con virus, hợac cái homepage ở trình duyệt

sau đó del nó đi

cách thứ 2, bạn vào google search: scan virus online

Vào ngay site đầu tiên (hình như của sysmactec)

Cách thứ 3. Cách này là xét sự thay đổi của file

Bạn mở của số Task Manager. Đóng cái Explore lại.

Sau đó vào Tool và Add Task. Gõ cmd

Sau đó
con trỏ gõ
Mã:
cd\

attrib -s -h -r
Bạn nhìn xem có file nào lạ ko?

Ví dụ là có abc
gõ tiếp
Mã:
attrib abc -s -h -r

del abc
Cứ làm như thế với các ổ còn lại. Nếu bạn đưa hình ảnh con virrus này thì đơn giản hơn

He he! Tớ chỉ vài giải faps đấy thôi :D

aboo253

Well-known member
4/11/08
96
0
Nhà hát của quỷ, khửa!
MUSVN Đồng
0
Mục Run của em bị biến mất rùi, còn Task Manager thì bị nó làm cho ẩn rùi, nhấn vào ko được.
Hôm qua em có cài KAV nhưng cũng ko ích gì. Các anh có link down cái chương trình nào xịn và cập nhật đầy đủ được ko? Hic.................:-??

SonNguyen

Tớ Không Phải Admin
4/4/08
1,247
1
36
Nơi tôi sinh
sonnguyen.com
MUSVN Đồng
0
Mục Run của em bị biến mất rùi, còn Task Manager thì bị nó làm cho ẩn rùi, nhấn vào ko được.
Hôm qua em có cài KAV nhưng cũng ko ích gì. Các anh có link down cái chương trình nào xịn và cập nhật đầy đủ được ko? Hic.................:-??
Nếu không ảnh hưởng, bạn có thể cài lại máy.

Còn cách nữa là bạn vào google search cái virus online.. Nhưng theo mình biết thì con Virus này BKAV diệt đc :)