The Reds hoặc the Reds có được xem là biệt danh của Man Utd ko ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Ara

Well-known member
26/5/08
363
0
Bóng đêm của Địa ngục lửa
MUSVN Đồng
0
Hiện nay mình đang sáng tác bài hát cho MUSVN (xong hơn 90% gòi :D ) với tựa đề "Go on The Reds".
Tuy nhiên, theo nhiều người, cụm từ "The Reds" là ám chỉ Liverpool ~X( còn the Reds thì sai cả Anh Văn :-& nên mình rất băn khoăn :-t

Vậy các bạn góp ý giúp mình nha.
Lưu ý, các tranh luận phải đưa ra bằng chứng cụ thể, rõ ràng với nguồn thông tin đáng tin cậy. Các bài có dạng "nghe đồn...", "hình như là..."... xem như ko có giá trị nhá >:)

Xin cám ơn các bạn đã quan tâm và giúp đỡ.

chocolate milk

♥.:*je t'aime*:.♥
14/4/08
3,128
0
nơi đó có em :">
MUSVN Đồng
0
Glory glory Man United,
Glory glory Man United,
Glory glory Man United,
As the Reds go marching on on on!

câu này ai cũng thuộc nằm lòng,nếu the Reds ko phải biệt danh của thì đây là bài hát của đội nào ;))

ballspins

::: Aqua Regia :::
30/4/08
1,364
0
Andalucia
MUSVN Đồng
0
Phantom nói:
*Về nickname của United: bạn Ngô Thế Vinh và kienluacheobeo dùng vậy là ko chính xác và có thể nói là ko có ý nghĩa. Nếu viết The Reds thì đó là Liverpool, nếu viết the Reds thì ko có ý nghĩa gì vì article 'the' chỉ dùng khi bài viết dùng English, ở đây mình viết tiếng Việt thì nó trở nên vô nghĩa, tốt nhất là ghi 'những chú Quỷ Đỏ hoặc là Red Devils.

Ý kiến này đúng :|

ballspins

30/4/08
1,364
0
Andalucia
MUSVN Đồng
0
Chuẩn thì vẫn tốt hơn chứ :D 100% Manchester United luôn :D
Nếu đoạn bài hát là tiếng Việt mà dùng "the Reds" thì ko ổn rồi :-?, còn đoạn đấy là tiếng Anh mà dùng "the Reds" thì okie :luf_1_prv:

Nói lắm về cái này quá /:)

ballspins

30/4/08
1,364
0
Andalucia
MUSVN Đồng
0
Đừng tin nhiều wiki của Việt Nam, em trích ra là chỉ ra wiki tiếng Việt sai. Của tiếng Anh mới chuẩn :| Em đã trích phần tiếng Anh ở dưới để so sánh.
Wiki Vn phần lớn là dịch từ tiếng Anh, nhưng dịch vài chỗ rất vớ vẩn X_X

Ara

Well-known member
26/5/08
363
0
Bóng đêm của Địa ngục lửa
MUSVN Đồng
0
hehe, vậy mà lâu ni cứ có người bảo mình dùng sai bắt sửa, vậy đó

Sáng tác bài hát cơ à :|
Đề nghị các bạn cho ý kiến rõ ràng và có dẫn chứng đáng tin cậy. Đồng thời vote dùm mình phát, ai vote cũng cho biết dùm sao lại vote thế. Các bạn làm vầy khó cho mình chọn quá
Dù sao cũng cám ơn các bạn đã quan tâm :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.