Thử thách của tình yêu

[MU]Bống

Well-known member
6/4/08
74
0
xưởng Chocolate
360.yahoo.com
MUSVN Đồng
0
_Này!Đợi với!-Tôi gọi với theo

_Gì vậy?-Em quay lại hỏi tôi

_À!Mình có thể làm quen vs bạn đc 0?-Tôi hỏi

_Uh đc

_Thế bạn đã có…-Tôi ấp úng

_Có j` ??-Em thắc mắc

_Uh thì đã có bạn trai chưa ý??

_À chưa nhưng sao??

_Bạn cho mình 1 cơ hội nhé đc 0?

_Tối mai bạn đến nhà mình ăn cơm nha!!!

Thật tuyệt vời làm lần đầu tiên mới làm quen mà đã đc đến nhà bạn gái điều đó làm tôi 0 ngủ đc.Tôi thao thức xem tối mai ăn mặc thế nào cho lịch sự òy tưởng tượng bố mẹ em sẽ nói như thế nào tôi vs em sẽ nhìn nhau trong bữa ăn tối đó ra sao.Và tôi tính toán vượt cả thời gian tưởng tượng ra rằng chúng tôi sẽ tổ chức đám cưới thế nào.Cuối cùng tôi thiếp đi trong cơn mơ về hạnh phúc của chúng tôi.:))

Nhưng ông bà ta có câu “Mưu sự tại nhân mà thành sự tại thiên”.Các kế hoạch,mưu mô trong đầu tôi thì có đủ cả,tính toán đến từng micromet để đối phó vs bố mẹ em nhưng đùng 1 cái tất cả đi tong.Chuyện là thế này:Sau giờ tan học em đợi tôi ở công trường.Điều mà tôi 0 tưởng tượng ra là mẹ em mất sớm còn bố em là mafia.Thật ra thì em chỉ kể cho tôi nghe về chuyện mẹ em mất sớm còn chuyện bố em là mafia thì do tôi tự suy đoán ra mà thôi.Xe ôtô chở tôi và em về cái biệt thự to tướng là 1 chiếc mescerdes đời cổ,ông lái xe thì mặc áo vest đen đeo,kính đen,1 câu tiểu thư 2 câu tiểu thư đã thế hắn còn để 1 con mã tấu sau cốp xe nữa mới chết chứ.!:((

“Bố già” thì thôi đừng hỏi ông ý hơi hói chỗ tóc còn lại ông nhuộm đỏ đeo khuyên chữ thập chưa kể đến các hình săm trổ trên người ông ý khiến tôi cảm thấy toát mồ hôi hột!

_Chào bác ạ!-Tôi lễ phép

_0 dám!Chào cậu!-Bố em liếc tôi

Trong cả bữa cơm tôi 0 dám ho he 1 tiếng nào cả bao nhiêu suy nghĩ đêm qua 0 hiểu bây giờ nó đang ở tầng mây nào.Sau khi xong bữa cơm tôi đc đưa đến 1 nơi nó giống như là 1 chỗ tập đấm bốc có đủ thứ máy móc tập luyện,có cả sàn thi đấu nữa.Điều này khiến tôi lo lắng nhưng có em đi bên cạnh tôi cảm thấy yên tâm hơn rất nhiều.Nhưng điều lo lắng đã đến tôi phải lên sàn đấu và tất nhiên 0 ai khác đối thủ của tôi là bố em.Nhìn ông ý gầy gò,thấp bé mà tôi 0 khỏi lo lắng cho ông.tôi thở dài và nghĩ đánh nhẹ tay vs ông ấy thôi nhỡ quá tay ông ý mà làm sao tôi là người chịu thiệt thòi nhiều nhất,tôi sẽ phải viện phí thuốc thang cho ông ý,ông ý sẽ 0 cho chúng tôi đến vs nhau và điều kinh khủng nhất đó chính là em sẽ ghét tôi :(( hix!Nên ngay khi sàn đấu tôi nhường cho ông đánh trc’ òy sau sẽ hạ ông sau.Nhưng cái câu tôi nói ở đoạn trên lại lặp lại ông trời sử tôi thua mà lại knock out ngay từ quả đám đầu tiên của “bố già”.Cú đấm như trời giáng ấy làm tôi ngất lịm trong 2 tiếng đồng hồ.Lúc tôi tỉnh dậy thấy em đang ngồi cạnh tôi!

_Tỉnh rồi à!Em xin lỗi bố em cư xử thô lỗ quá!-Em xấu hổ

_0 sao đâu bt mà cũng 0 đau lắm-Tôi giải thick-Thôi tối òy anh về đây

Tôi bước ra khỏi nhà em vs dáng vẻ 1 tay xách cặp 1 tay ôm má chưa kể “Maitaison” đã đứng đợi tôi trc cổng

_Dạ! Thưa bác cháu về ạ!

_Cậu 0 nên yêu con gái tôi!-Ông lạnh lùng

_Dạ!Cháu cháu đã làm j sai ạ?-Tôi ấm ức

_0 làm j sai nhưng mà cậu 0 thể bảo vệ con gai tôi đc đâu thôi cậu về đi.Mai đừng theo con gái tôi nữa mang tiếng lắm.

_0 cháu sẽ theo đuổi cô ý đến cùng!Chào bác!

_Thế thì hậu quả sẽ như hôm nay đấy-ông đe dọa

Hix ngày nào cũng như thế này thì chắc mình ăn cháo mất hay là từ bỏ thôi nhưng nếu tôi bỏ cuộc thì ông già sẽ cười vào mũi tôi rằng tôi hèn hạ yếu đuối.Và khi con người yếu đuối sẽ tìm cách để mạnh mẽ lên.Trên đường về nha tôi có 1 CLB boxing và đương nhiên tôi đăng kí.

Sáng tôi dậy từ 6h30 tập luyện đến 11h về ăn cơm,chiều đi học,tan học tôi cùng em về và làm bia tập đấm cho “Maitaison” già.Hết 1 tháng tôi đã có thể đấm trả ông già và chịu knock out ở đòn thứ 4 :(( .Hôm nay cũng vậy tôi đạp cửa phòng tập.

_Bác trốn đâu òy!Ra đây nhanh lên sốt ruột quá!Hôm nay nhất định cháu sẽ cho bác ngửi sàn!-Tôi hét ầm lên

_Khẩu khí lớn quá!Cậu nghĩ lại xem ai đo đất suốt tháng qua???Ha ha ha ha-Ông cười to

Tôi bước lên sàn vs dáng vẻ oai phong nhưng thật ra tôi cầu mong cho ông trời cho thiên lôi cho 1 tia sét 1 tỷ tỷ tỷ vôn vào đầu ông ý vì những j` ông đã hành hạ tôi mấy tháng qua.

_Sao sợ rồi hả con dzai?-Ông hất hàm-Ta cho 1 con đường sống về nhà vs mẹ kẻo bà ý oán là hành hạ trẻ con.

_Còn lâu có chết cháu cũng 0 đầu hàng đâu!-Tôi tức giận

_Đc nhận lấy-Ông ý lao vào

Phản xạ khiến tôi nhắm chặt mắt lại nhưng khác vs mọi khi tôi 0 tỉnh lại trong phòng khách,mà cũng 0 nằm đo đất tôi mở mắt ra thấy mình vẫn trên sàn đấu.

_Khá lắm!Cháu rất khá ăn đòn liên tục mà vẫn 0 từ bỏ mục đích-Ông nhìn tôi-Thôi đi ăn cơm nào

_Dạ!Tôi ngạc nhiên

_Bố em đồng ý òy-Em đã đứng sau tôi từ hồi nào

_Cháu 0 giống những đứa khác theo con gái ta vì tiền mà cháu theo nó vì tình yêu đích thực thôi 2 đứa chuẩn bị ăn cơm đi ta đi tắm rồi ăn cơm-Ông nháy mắt

_Hình như bố em bị anh hạ khock out òy-Em mỉm cười-Xin lỗi anh vì chuyện bố em đánh anh ra thế này

_0 sao đâu ông bố nào mà chẳng giữ con gái mình như thế-Tôi đáp

_Thực ra thì em cũng biết chuyện thử thách này nhưng bố em 0 cho em nói ra vì…vì…-Em ấp úng

_Thôi đừng nói nữa-Tôi nhìn em-Anh chỉ muốn em biết rằng 0 thử thách nào có thể ngăn cản tình yêu của anh dành cho em.Anh yêu em!-Tôi hôn lên bờ môi ngọt ngào của em

_Thôi đi ăn cơm nào muộn òy đấy!

Bây giờ là 7h30
[MU]Bống