Rap Việt

ga_con_luoi_tam2249611

KhI bÀi Vở TrỞ lẠi ►•
11/4/08
695
0
Xì Gàn
manutd.com.vn
MUSVN Đồng
0
chờ một nhân vật mới xuất hiện :|:|
LK gia nhập làng Overground cùng CN --> đi toong. Rỏ ràng LK ko có Eddy, Cá Chép, BK, ... thì cũng chả làm dk gì
young Uno chìm trong gangz, hốc ha hốc hách, ko biết mình ở đâu ---> đi xuống
Lil Kani, KenChou chăm học quá biến mất lun :|
GVR nói thằng là chả ra gì cả, quá nhiều rapper, cái chuyện làm rappper ở GVR dễ ko tưởng. Nhiều rapper chả ra gì mà cũng dc xếp hạng artist. Nhiều gã nghe rap ko biết là boy hay girl. Lời vớ va vớ vẩn, flow thì cứ đều đều. Mà lúc nào cũng làm như ta đây hay lắm, lúc nào cũng đứng ra "bình luận" làng rap Việt :))
Tiến Đạt mãi là con ma "đọc" rap mãi ko khá lên dk :|
Hi vọng vào Jan Saker của X4, ... và đang cố tìm cái tên thứ 2

vantin_lv

♥NK Bất Động Sản♥
4/4/08
2,110
0
31
Đà Nẵng
MUSVN Đồng
0
Hoàn toàn đồng ý nhận định của bạn này :D

GVR là cái home tạp nham nhất hiện h, mình vần muốn VDZ trở lại :D Vẫn còn nhờ nhiều những giai điệu của anh em VDZ :D

Rất thích jọng đọc của Eddy, dạo này anh ấy đã hoàn toàn biến mất :-<

Nếu như hiện nay người làm mình đeo tai phone vào để nghe những bài Rap Việt đó là Jan Sanker. Còn GVR vứt đi :|

MU.vl

Member
22/11/08
15
0
Giếng nước thành phố HN
MUSVN Đồng
0
LK gia nhập làng Overground cùng CN --> đi toong. Rỏ ràng LK ko có Eddy, Cá Chép, BK, ... thì cũng chả làm dk gì
GVR nói thằng là chả ra gì cả, quá nhiều rapper, cái chuyện làm rappper ở GVR dễ ko tưởng. Nhiều rapper chả ra gì mà cũng dc xếp hạng artist. Nhiều gã nghe rap ko biết là boy hay girl. Lời vớ va vớ vẩn, flow thì cứ đều đều. Mà lúc nào cũng làm như ta đây hay lắm, lúc nào cũng đứng ra "bình luận" làng rap Việt :))
1. Ai bảo Lk hok có Eddy với Cá Chép thì hok làm được gì#-o, nói bậy:-$
2. Xem cái phần in đậm bôi đỏ ở cái quote =)), haizz:|

.:Bo:.

deXOri®- Bo -Tiểu Nam Nhà Quê
19/8/08
3,182
0
Lầu 5 góc
MUSVN Đồng
0

Ghét GVR vãi ra nhỉ ;))
Cần đọc tên mấy thằng Artist bên đó và thấy ko hài lòng về thằng nào thì cứ yêu cầu,đây post sang cho mọi người nghe và nhận xét :| Cái chuyện làm Rapper ở đấy dễ ko tưởng? Xin thưa đây cũng mún đc. làm 1 rapper bên đó mà ko đc. :| Lời vớ va vớ vẩn, bài nào vớ va vớ vẩn? Dẫn chứng xem :| Hay là vì GVR bình luận về làng Rap Việt đúng những ng` mà U hâm mộ nên nói thế? Đừng ích kỷ thế :| Bản chất Rap là thế :|
@vantin: Tạp nham ? Xem lại từ ngữ mình dùng đi :| Tạp nham mà tồn tại đến bây h`? Hay lại nói là mấy thằng trong đó toàn tạp nham vào nên mới tồn tại lâu? GVR vứt đi? Thử hỏi nếu vứt đi thì đưa cái gì lên? Thật sự là nông cạn :|

5 tháng , đó là một khoảng thời gian không quá dài để có thể đánh giá xem dòng nhạc mà tôi yêu thích , dòng nhạc của bản năng, của nhịp beat, của bụi bẩn, của những tiếng chửi, tục tằn có, thâm thúy có, dòng nhạc đã từng mang lại một luồng sinh khí mới, lạ , hào hứng cho cả một nền nhạc Việt trước đó vẫn đang mụ mị và èo uột bởi những ca từ sáo rỗng vô hồn của Vpop, từng là phong cách của cả một thế hệ ... Vâng! tôi đang nói về nhạc Rap mà cụ thể hơn là về Ráp Việt, 5 tháng, ko đủ để đánh giá nó còn hay mất, hưng hay suy, nhưng 5 tháng đủ dài và đủ sự kiện để tất cả chúng ta (rapper, người tập rap, người nghe rap) có được những cảm quan nhất định về xu hướng của dòng nhạc mà với nhiều người nó là thứ "ma túy" càng hít càng thèm, càng nghe càng không biết chán. Tôi viết về Rap Việt trong 5 tháng qua với cảm hứng của một con nghiện.