Nguy hiểm từ thức ăn đường phố

gaconcuaem

†™ Gà Vàng ™†
16/4/08
1,519
0
MU
MUSVN Đồng
0
hic, hồi bữa lười nau com ăn ngoài có 1 hôm mà bị xanh mặt mấy ngày :(. chán mấy quán ăn ngoài đường ghê

firefly_mu

Well-known member
26/5/08
217
0
29
MUSVN Đồng
0
mình có kinh nghiệm mấy vụ này lắm rồi: mua 2 hộp gỏi ốc nhà cho 3 ng ăn nhưng vì cay wá nên mình kg ăn, còn lại 2 ng kia chén sạch. wa ngày hôm sau, 2 ng kia bị tào tháo rượt chạy bán sống bán chết, đi khám thì bác sĩ nói là rối loạn tiêu hóa => thoát nạn lần 1:79:
đừng nói gì đến cái wán ốc, đến thức ăn dc bán trong mấy tiệm bánh to đùng mà còn gây hại, tối hôm đó anh mình mua nem ở Như Lan về ăn, nhưng lại vì cay wá nên mình kg ặn, còn lại 3 ng. kịch bản như cũ, bị tào tháo rượt, còn lại mỗi 1 mình lành lặn, thế là phải lo chăm sóc cho cả 3 ng => thoát nạn lần 2 X_X

monkeyd.oda

Oda sensei = GOD
11/9/08
330
0
MUSVN Đồng
0
lúc cần thì vẫn ăn chứ :-" như bún ốc tuy biết về thế nào cũng đau bụng nhưng ko kìm được :"> dù sao thỉnh thoảng mới dám ăn :"> mà ng` ta ăn bún ốc về tiêu chảy, mình ăn về lại táo bón mới chết chứ =))=))=))

hehema

beau garcon
21/4/08
2,063
0
không gian bất tận
MUSVN Đồng
0
công nhận có 1 vài quán vỉa hè ngon, nhưng dạo này công an làm dữ lắm, dẹp hết rùi, đành tự túc vừa rẻ vừa an toàn cho bữa sáng

monkeyd.oda

Oda sensei = GOD
11/9/08
330
0
MUSVN Đồng
0
công nhận có 1 vài quán vỉa hè ngon, nhưng dạo này công an làm dữ lắm, dẹp hết rùi, đành tự túc vừa rẻ vừa an toàn cho bữa sáng

CA ở đâu mà dữ thế ;)) chỗ mình muốn đi ăn cũng ngại vì n` hàng quá chẳng biết chọn ăn chỗ nào :)) bún ốc quanh nhà cũng có đến 3 chỗ :))

gaconcuaem

†™ Gà Vàng ™†
16/4/08
1,519
0
MU
MUSVN Đồng
0
mới xem báo, công nghệ sản xuất rựu, thấy hết dám uống rựu luôn @@, vệ sinh an toàn thực phẩm ko biết đâu mà lần..

muathu

Well-known member
19/7/08
76
0
MUSVN Đồng
0
nói chung bây h ăn uống phải kiêng khem nhiều

.:Bo:.

deXOri®- Bo -Tiểu Nam Nhà Quê
19/8/08
3,182
0
Lầu 5 góc
MUSVN Đồng
0
ngồi vỉa hè ăn kem thì ko sao nhưng ăn xong mà chạy ko kịp bậy luôn ra thì thế nào cũng có chuyện ;))

Khíp, cái gì thì cũng từ từ nóa mới ngấm chớ,nếu đang ăn kem mà đau bụng thì klo phải do kem rồi! X_X