Cầu thủ nào khỏe nhất Man Utd

kevingarnet

tuấnLOVEvy
7/8/08
123
0
35
ở chân trời gần ngay trước mắt
MUSVN Đồng
0
Như các bạn đã biết, tronh bóng đá hiện đại, thể lực đóng 1 vai trò hết sức quan trọng trong thành tích của các câu lạc bộ, đặc biệt là ở giải ngoại hạng anh.Vậy theo các bạn, cầu thủ nào của MU có sức mạnh và nền tảng thể lực sung mãn nhất?

mình thì nghiêng về teves hơn<:p

red_devil_1878

ღ Hội ][N²][T][S][ღ
9/8/08
3,643
0
Thiên địa hội
MUSVN Đồng
2
"khỏe" ở đây là sức bền;sức rướn hay là tì đè,đạt cả 3 tiêu chuẩn này mình thấy tevez là khủng nhất

Còn thiếu về tốc độ nữa, 1 người yếu thì cũng ko thể có tốc độ cao đúng ko. Mà những người có tốc độ cao nhất MU lại chính là Evra vs Ronaldo

red_devil_1878

ღ Hội ][N²][T][S][ღ
9/8/08
3,643
0
Thiên địa hội
MUSVN Đồng
2
rứa r10 không vậy ah,a8 còn hơn vậy nữa,nhưng cứ tranh luận thế này được gì,khỏe nhưng phải thông minh,đá bằng sức chả ăn ai được,phải đá bằng đầu

Đúng là đá bóng phải dùng đầu là chính,ko cần quá kĩ thuật cũng ko cần quá khỏe.Nhưng hiện nay, thể lực lại đóng 1 vai trò rất quan trọng trong bóng đá hiện đại nếu ko muốn nói là yếu tố quyết định thắng lợi trong những cuộc đua đường dài.Chính vì vậy, đây là 1 vấn đề đáng để chúng ta cùng ngồi lại với nhau mà tranh luận

Sửa lần cuối:

vinakid

Well-known member
5/6/08
311
0
SCO
MUSVN Đồng
0
R10 lấy vợ xong yếu hẳn đi, tình hình là kon vợ ở nhà bắt "cày" nhiều quá đây mà:-w:-w

linhh_tv

Well-known member
23/8/08
98
0
MUSVN Đồng
0
Khoẻ nhất chắc là Park Ji Sung rồi :-? . Ko phải vô lý mà người ta đặt cho anh biệt danh:" Three lung Park" chứ nhỉ :D ?

Nói gì thì nói Châu Á mình sao khoẻ như Châu Âu đc..Park khoẻ thật đấy,nhưng đấy là chỉ so với dân á châu. Còn đá với châu âu..vẫn yếu lắm

red_devil_1878

ღ Hội ][N²][T][S][ღ
9/8/08
3,643
0
Thiên địa hội
MUSVN Đồng
2
Nói gì thì nói Châu Á mình sao khoẻ như Châu Âu đc..Park khoẻ thật đấy,nhưng đấy là chỉ so với dân á châu. Còn đá với châu âu..vẫn yếu lắm

Park là người châu Á thật,nhưng mà chỉ thua kém người châu Âu về thể hình và khả năng tranh chấp thôi. Còn về sức bền thì Park chả ngán anh tây nào đâu. Nên nhớ ở MU, park đc các cổ động viên đặt cho biệt danh "park ba phổi" ko pải là ko có lý do của nó đâu

1luv4mu

Well-known member
18/8/08
208
0
32
Đà Nẵng
MUSVN Đồng
0
trong đội hình chúng ta hiện nay có rất nhiều cầu thủ rất khỏe.có thể kể đến CT32,WR10,A8,OH4,tiếp theo là RF5,NV15,PE3.để tìm ra người khỏe nhất thì khó thật

red_devil_1878

ღ Hội ][N²][T][S][ღ
9/8/08
3,643
0
Thiên địa hội
MUSVN Đồng
2
trong đội hình chúng ta hiện nay có rất nhiều cầu thủ rất khỏe.có thể kể đến CT32,WR10,A8,OH4,tiếp theo là RF5,NV15,PE3.để tìm ra người khỏe nhất thì khó thật

Khó thỳ mới phải tìm, nếu đơn giản thỳ còn ngồi đây tranh luận làm gì nữa

linhh_tv

Well-known member
23/8/08
98
0
MUSVN Đồng
0
Tev khỏe mà...điều này là rõ ràng rồi. R10 chạy nh quá là mệt đứt hơi. Park tuy khoe nhưng form người á châu,sao sánh đc với châu âu-châu mỹ..Còn 1 số cầu thủ khác như Rio-Oh .... mình thấy cũng bình thường mà

red_devil_1878

ღ Hội ][N²][T][S][ღ
9/8/08
3,643
0
Thiên địa hội
MUSVN Đồng
2
Tev khỏe mà...điều này là rõ ràng rồi. R10 chạy nh quá là mệt đứt hơi. Park tuy khoe nhưng form người á châu,sao sánh đc với châu âu-châu mỹ..Còn 1 số cầu thủ khác như Rio-Oh .... mình thấy cũng bình thường mà

Rio thì công nhận là bình thường
Park tuy ko to cao,tranh chấp ko mạnh nhưng sức bền rất tốt
Owen hargreaves trưởng thành từ môi trường Bundesliga,1 giải đấu đòi hỏi rất cao về sức mạnh và thể lực,anh là 1 tiền vệ trung tâm thi đấu khá càn lướt,ko hề yếu chút nào đâu.

Sửa lần cuối:

mourinho

Active member
30/7/08
28
0
BK.HCM
MUSVN Đồng
0
Nếu MU tổ chức cuộc thi kéo tay thi chú chú Anderson lấy giải là cái chắc ;))

Nguyễn Thành Tâm

Chợ Gồm boys
8/4/08
444
0
35
Chợ Gồm town
MUSVN Đồng
0
Đó chắc chắn là Rooney rùi hãy chứng kiến những bước chạy của anh ấy mỗi khi đc thi đấu thì biết,dường như anh ấy có nguồn thể lực sung mãn bất tận