bói toán

[MU]Bống

Well-known member
6/4/08
74
0
xưởng Chocolate
360.yahoo.com
MUSVN Đồng
0
Tôi ngồi trên bậc thềm chung cư nhà bóc KFC-zinger ra ăn.Vị cay nồng làm tôi phải hớp 1 ngụm pepsi.1 cô bé lấp ló ngoài cổng nhìn vào.

_Có chuyện j thế chưa thấy người ta ăn bao giờ à?-Tôi nói

_À thấy nhiều rồi-Em trả lời

_Thế có việc j` mà lấp ló ngoài đấy thế định chôm chỉa j` à?

_0 đi tìm người yêu đấy-Em nói

_Cái j`-tôi tròn mắt

Câu nói của cô bé khiến tôi suýt sặc pepsi

_ĐI TÌM NGƯỜI YÊU-Em nói lớn

_Người yêu bị bắt cóc à???-Tôi trêu

_0 anh là người yêu của em đấy-Em cười

_Hả!Khụ khụ khọc-Tôi sặc

_Thật mà 0 đùa đâu trong này nói nè-Em chỉ vào cuốn sách

_Đâu mang vào đây xem nào-tôi ngoắt

Em đưa vào 1 cuốn sách tựa đề là: ́́́ ́Bói tình yêu ̀ ̀.Trong sách có ghi như sau:

Tìm người yêu trong tương lai

người thuộc cung thần nông

Người thuộc xử nữ

Sáng hãy dậy thật sớm,đi theo hướng mặt trời mọc 100 bước rồi rẽ phải,đi thêm 10 bước nữa rồi rẽ trái chạy dọc theo hướng tây nam 3m sau đó đi thẳng người mặc áo có hình 1con phượng phun lửa chính là người đó của bạn.

_Thật là vớ vẩn sao trên đời lại có người tin vào mấy thứ mê tín thế nhỉ-Tôi làu bàu

_Anh mặc áo phượng phun lửa đấy-Em cười

_Thật hả

Tôi nhìn xuống chiếc áo của tình.Trời ơi 0 thể nào tin đc đúng là chiếc áo in hình con phượng thật

_Thế nào anh tin chưa darlink

_Nhưng trong quyển vớ vẩn kia chỉ nói là phượng phun lửa trên áo tôi có Harry Potter cưỡi phượng cơ-Tôi chống chế -Thôi tôi 0 có thời gian cho mấy việc vớ vẩn này đâu sắp đến giờ đi học rồi thế nhé!

Tôi chạy vào thang máy và lên nhà.Em đứng nhìn theo tôi và lầm lũi đi về.

ﮒﮓﮔﮕ

Tôi mặc quần áo rồi phóng xe đến trường.Tôi đi dọc theo con đường quen thuộc,nắng trải qua các hàng cây.Hôm nay tôi và Park trực nhật,chúng tôi phải xuống phòng thí nghiệm lấy hóa chất phục vụ cho giờ thực hành hóa.

_Này chủ nhật mày có rỗi 0?-Park hỏi tôi

_0 có j` à?

_Hay lắm nhá!Đi chơi vs mấy em lớp bên.He he he!Toàn em xinh đi mà các em này chỉ thick mấy anh tuyển bóng rổ của trường thôi.Mày trong đội nhưng tao thì 0.-Park nhìn tôi-Thế nên mày đi đi tao đi ké vs!

_Mày chỉ đc cái.Thôi ok!

_A!Darkling-Em gọi

Tôi quay lại nhìn trời ơi là cô bé sáng nay.Ông trời đọa đày tôi = cửa ải này sao? :(( .

_Trời ơi!Con gái nhà ai mà xinh thế?-Park nhìn tôi

_Xinh cái shit!tao muốn dứt ra 0 đc đây!

_Chào 2 anh ! 2 anh đi lấy đồ thí nghiệm hả có cần em giúp j` 0?

_À!0 có j` đâu thế nhé chúng tôi phải lên lớp đây muộn h` rồi-tôi vội vã cắt đuôi.

ﮒﮓﮔﮕ

Tôi ném cặp cái bịch xuống ghế salon,tu bình nước rồi chạy vào bếp.Điều mà tôi ngờ tới khi vào lục tủ lạnh 0 phải là 1 con chuột to đang ở trong bếp,nói đúng ra thì nó đi = 2 chân, thấp hơn tôi 1 cái đầu chưa kể nó cột tóc,mặc váy đồng phục trườg tôi…và 0 cần ai bảo “máy tính của tôi” cũng tự cung cấp dữ liệu nó chính là cô bé ám quẻ tôi mấy hôm nay.Tôi dường như bị hẫng 0 bik từ khi nào tôi đã ngồi bệt xuống sàn.

_Anh làm sao thế?-em hỏi

_Cô là ma quái phương nào mà ghê gớm vậy?-tôi mếu máo

_Hi!Mấy hôm nay 0 gặp mà sao anh khác trc’ thế?-Em cười-Bình thường anh ăn nói táo bạo lắm mà.Thôi đứng dậy đi –Em đến kéo tôi dậy

_Khỏi tôi 0 phải trẻ con-Tôi gắt-Vì sao cô lại ở đây?

_Em mới dọn nhà nhà em ở bên phòng 521 ý

_521 thì sang 521 chứ sao lại ở 520

_Bố mẹ em đi công tác có qua nói vs mẹ anh cho em ở nhờ mấy hôm.Em đã nói rồi mà chúng ta co duyên òy sớm muộn cũng iu nhau thôi-Em cười và kéo tôi dậy

_Bỏ ra!Tôi hất tay em ra rồi bám vào tường đứng lên đi vào phòng

Lâu lắm rồi tôi 0 nhớ ai đó cũng từng quan tâm thái quá khiến tôi rơi vào trạng thái kích thích quá mức thế này.Nó khiến tôi ghét em ghét mình ghét cả bố con thằng nào vì lý do j` đã khiến cho em chuyển sang đây tôi ghét cả thằng nhà 520 bán cho ai 0 bán lại bán cho mấy loại mê tín này và điều khiến tôi căm phẫn nhất đó chính là thằng đã viết lên cái quyển bói toán bậy bạ kia.

_Shit!Tôi ném cặp xuống đất và leo lên giường

Tôi nằm ngắm trần nhà suy nghĩ vu vơ vớ vẩn về chuyện đi chơi vs hội thằng Park thì mẹ và gọi ăn cơm.Tôi ăn nhanh hết sức có thể rồi chui vào phòng.

YYYYY

Sáng nay tôi dậy thật sớm sửa sang quần áo thật bảnh bao,vuốt keo lên tóc và đánh bóng đôi giày vì hôm nay là chủ nhật.Tôi lấy hộp sữa và bánh ngọt trong tủ lạnh,ăn xong tôi vội ra khỏi nhà.Tôi qua nhà Park ở chung cư bên cạnh.

_Sao lâu thế tao đợi mày mỏi cả chân-Park phàn nàn

_Sáng ra mày đánh răng chưa?

_Rồi!Sao mày hỏi thế?

_Vì nếu mày đánh răng rồi thì mày sẽ 0 ra sớm-Tôi đá xoáy

_Ặc!Thôi tao 0 cãi nhau vs mày đi thôi

Chúng tôi hẹn các em lớp bên ở quán nc’ trc cổng chung cư nhà chúng tôi.Các cụ nói cấm có sai cứ có việc j` quan trọng y rằng sẽ có kì đà cản mũi.Đơn giản là như sau lý do đơn giản chung quy là do coi bói mà ra.Đầu tiên là do thằng Park nó thik 1 em lớp bên mà em kia cũng thik 2 đứa cứ đá hình nhau mãi rồi ông Park nhà ta mới nảy ra sang kiến coi bói để che mắt thiên hạ bao biện cho hành động cầm tay.

_Em có hoa tay này là số nhà giàu sống lâu lắm đấy.Học hành giỏi chăm ngoan.Ối giời!Lại có đường chỉ tay có quý nhân phù trợ nữa chứ.Ai mà yêu ddc em thì nhất-Nó ba hoa bố láo bố toét

Nó đá hình cho tôi ra hiệu ra vẻ khi dể tôi nhút nhát.Nó làm tôi sôi máu tiết.Nhưng tôi là con người đầy 1 bầu trời tư cách 0 như nó.

_Này bạn-Em ngồi bên phải hỏi-Bik xem bói 0 xem cho mình

Trời ơi tay j` sao mà trắg thế.Mỡ để miệng mèo 0 húp là mèo ngu.

_Có chứ tớ bói thì miễn chê hơn đứt thằng tay ngang kia

1 em đã bói thi tất nhiên muốn bói cho các em còn lại,em phải,em bên trái,em đối diện…Đang cao trào thì

_Vui vẻ quá!-Em bước vào nhìn tôi mắt rưng rưng

_A!Chết mày rồi người iu mày nhìn thấy hết rồi nhé-Park oang oang-dám giả vờ bói toán cầm tay con gái nhà lành à!

Em quay lưng bỏ đi tôi định chạy theo mà 0 kịp vì ngồi giữa 1 đám con gái.Sau khi tan cuộc tôi tự hỏi có phải là do em khóc mà tôi định chạy theo em để giải thích hay là còn do lý do khác.Điều này khiến tôi băn khoăn cả tuần.Nó đeo bám tôi mọi lúc khiến tôi 0 tập trung đc và đâm ra cáu gắt.

_Mày chơi thế à?Thế mà cũng là tuyển cơ đây có mỗi đường chuyền cũng đỡ 0 xong-Tôi gắt gỏng

_Em xin lỗi đội trưởng-cậu bé lớp dưới cúi mặt

Sau đó tôi thấy ân hận vì thằng bé 0 sai.Sai là do tôi 0 tập trung để nhịp độ của đội chơi chậm còn nhịp độ của mình lại quá nhanh.Đúng lúc đó tôi thấy em.Em đang đi vs 1 thằng.Thằng này lại là thằng 8 vía mới chết chứ đi vs nhau thì 0 nói làm j` vì bạn bè cũng đi đc.Tôi tức là vì em cười vs nó.Nụ cười lẽ ra em chỉ cười vs mình tôi thì em lại đi ban cho thằng 8 vía.0 hiểu vì sao tôi lại bi kích động đến thế phải chăng tôi đã yêu.Tôi bắn thẳng quả bóng trên tay vào mặt thằng kia.Tất nhiên nó nằm đứ đừ còn tôi đi ra chỗ nó lấy bóng tirng bơ như 1 người vô tội.

_Đang tập 0 có nhiệm vụ thì đừng vào đây.Bóng bay mạnh lắm-tôi cà khịa

_Anh thật là quá đáng!Tôi 0 ngờ anh lại như vậy đấy 0.Người ta có làm j` anh đâu mà anh cố ý ném bóng vào mặt người ta.

_Tôi đâu có cố ý-tôi chống chế

_anh còn chối à

_Thôi người ta nói 0 cố ý mà-giọng thằng 8 vía cất lên

Tôi quay trở lại sân tập trong sân tôi thấy em ngồi chăm sóc cho thằng đàn ông 0 ra đàn ông kia mà tôi thấy sốn hết con mắt.Đã vậy nó cố ý giả vờ đau để cầm tay em nữa chứ.Ông bà ta có câu ăn ở hiền lành thì đâu đến nỗi.Thằng kia vừa mới đi về,em của tôi còn đang lo thu dọn hiện trường thì do mải ngắm tôi ăn đủ 1 quả bóng vào mặt.Tôi nằm bệt ra sân và người đầu tiên tôi mờ mờ nhìn ra là em.Em rìu tôi xuống phòng y tế.Lấy bông băng thấm máu mũi cho tôi.

_Ăn ở thất đức nó thế đấy!thấy chưa-em trách

_Xin lỗi!

_Thôi đc rồi!Ngồi im đi

_Này!có muốn xem bói 0?-Tôi hỏi

_Định cầm tay tôi chứ j` biết hết rồi!

_0 đâu-Tôi cầm tay em luôn-Tay này yêu phải 1 thằng 0 ra j` mê bóng rổ số em khổ rồi!

_Thế là đúng rồi số như vậy rồi thế mới khổ chứ!

_Thôi đi lấy quần áo cặp đi về nào-Em nói

Bây giờ là 18h

[MU]Bống